ผู้เขียน กระทู้: ทีมฟุตบอลสวน99 FC  (อ่าน 584773 ครั้ง)

pee5/15

• Global Moderator
  • Hero Member
 :D หลังจากช่องทางที่พวกเรา(คนบ้าบอล) เจ๊งไป 2 รอบ ไม่เป็นไร ตั้งหัวข้อกันใหม่ ไว้ให้พวกเราติดต่อสื่อสาร นัดหมายกันได้ เอ๊าพวกเรา เริ่มต้นกันใหม่ครับ
 ::) วันที่ 26 พ.ค.50 มีนัดเล่นฟุตบอล งานมุทิตาจิต อ.สุโข สถานที่ รพ.สิรินธร ถนนอ่อนนุช แล้วจะหาแผนที่มาแปะให้ใหม่ครับ วันนี้แค่นี้ก่อนครับ....
« แก้ไขล่าสุด: 19/10/51 - 17:38 โดย ต๊ะ 5/3 »

บูลย์ 5/11

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: ทีมฟุตบอลสวน99 FC
« ตอบ #1 03/05/50 - 22:15 »
ด่วน!!! ฟุตซอลแมทช์แรก วันเสาร์ ที่5นี้เวลา 16.00น.-17.00น.ที่สนามฟุตซอลสปอร์ตแกรนด์ฮอลล์(หญ้าเทียม)เชิงสะพานพระนั่งเกล้าฝั่งนนทบุรี  :o

???เตรียมรองเท้าผ้าใบ, ถ้าไปสนามไม่ถูกติดต่อสนามโทร.081-634-3255หรือที่ผม บูลย์ 081-828-3063 ::)
ขอความกรุณาไปก่อนเวลานะครับ เพราะมีทีมต่อจากเรา :P

@หนุ่ย@ 5/2

• Jr. Member
  • **
  • สก.22562
    • email
« ตอบ #2 04/05/50 - 01:46 »
เอ้า...ตามกันไป....

บัง22074

• email
« ตอบ #3 04/05/50 - 13:29 »
ขอแจ้งข้อมูลเพิ่มเติม เพื่อนท่านใดที่จะไปร่วมออกกำลังกายวันพรุ่งนี้(5 พ.ค.)ที่สนามแกรนด์สปอร์ต นนทบุรี(บางบัวทอง) ถ้าหากคิดว่าไปไม่ถูกสามารถสอบถามได้ที่ 08-6345-3880ได้เลย เลขหมายที่บูลย์(ห้อง 11) แจ้งไว้ก่อนหน้านี้ บังเอิญให้เลขหมาย 08-1634-3255 ซึ่งเป็นของนายพี(ห้อง 15) คงจะคิดถึงกันมาก เบอร์ที่ผมแจ้งใหม่นี้บูลย์บอกว่าเป็นของเจ้าหน้าที่สนามโดยตรง ลองดูนะครับเพื่อน ๆ แล้วพบกันนะครับ  บัง22074

pee5/15

« ตอบ #4 04/05/50 - 15:08 »
 :D ต้องขอโทษเพื่อนๆร่วมทีม เนื่องจากช่วงเช้าติดไปลงทะเบียนลูกที่โรงเรียน บ่ายติดงานเล็กน้อย และสนามค่อนข้างไกลจนไม่สามารถใช้วิธีแว๊บๆไปร่วมได้ จัดสรรไม่ลงตัวจริงๆ ไว้คราวต่อไปครับ นอกจากนี้กำลังดูสนามฟุตซอลแถวๆ สะพานตากสิน อยู่ ได้เรื่องจะรีบแจ้งให้ทราบครับ
 ;) และต้องขอบคุณบังอดุลย์ที่ช่วยแก้ไขเบอร์ติดต่อสนามให้ อย่าลืมนะครับ สนามเบอร์ 086-3453880[/b] ครับผม

????

• เด็ก ห้อง ฉี่
    • ICQ Messenger - 52231786
    • MSN Messenger - nook_sau@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - nook_sau@yahoo.com
    • email
« ตอบ #5 05/05/50 - 17:03 »
คิดถึงพวกเอ็งว๊ะ
เออซิว่ะ กรู มันไม่ดี แ ต่กรู รัก พวกมรึงว่ะ

บัง22074

• email
« ตอบ #6 05/05/50 - 22:58 »
ผ่านไปอีกหนึ่งแมทช์แล้วท่านพี่น้อง วันนี้สวน๙๙ได้ร่วมกันออกกำลังกายกับทีมเยือนซึ่งเพื่อนบูลย์ (ห้อง ๑๑)เป็นผู้ประสานงานให้ด้วยความเรียบร้อย  น้อง(หลาน)ฟอร์มสดเหลือเกินต้านไม่ไหว โดนซัดไปซะ ๑ โหล บวก หนึ่ง ฝ่ายเราก็ทำได้ไม่น้อย ซัดน้องๆ ไปซะ ๕ ลูก แต่อย่างไรก็ตามเพื่อนๆ ไปกันคับคั่งเหมือนเดิมทั้งผู้เล่นและกองเชียร์ ผู้จัดการทีมท่านกานน  ตามมาด้วยนายมด บูลย์ ดร.เจี๊ยบ เจี๊ยบ โตและลูกชาย พนัสและและครอบครัว ออด ช้าง น่าจะครบแล้ว ขาประจำขาดไปหลายชีวิต โดยเฉพาะโค้ชหม่อง นายพี เจ็ก ธเนศ(เกียร์) ตอนนี้นึกได้เท่านี้ ตกหล่นใครไปบ้างไม่ว่ากันนะครับพี่น้อง  สภาพสนามดีมากรู้มาว่าเป็นสภาพใหม่มาก ตอนนี้อยู่ระหว่างโปรโมชั่น ชั่วโมงละ ๙๐๐ บาทแต่ถ้าหากเช่าใช้ ๒ ชั่วโมงเหลือเพียง  ๑,๕๐๐ บาท แต่จำไม่ได้ว่ายืนราคาถึงเมื้อไหร่ พวกเราคุยกันคร่าวๆ ว่าน่าจะมีการมายืนอีก ๑ รอบอาจจะเป็นวันที่ ๑๙ นี้ (วันที่ ๑๒  เป็นวันที่พระราชทานเพลิงศพอาจารย์อรสา แม่ของนายป๊อป เวลา ๑๗.๓๐ น. ณ วัดโสมนัสฯ แถวนางเลิ้ง คาดว่าพวกเราจะไปร่วมงานฯท่านอาจารย์อย่างคับคั่งแน่นอน) เพื่อเตรียมความพร้อมก่อนแมทช์สำคัญ คือวันที่ ๒๖ นี้ ในงานมุทิตา อจ.สุโข ของพวกเรา ขอรายงานเพียงเท่านี้ก่อนนะครับ อยากให้เพื่อนๆ ท่านอื่นร่วมรายงานด้วยครับ  บัง๒๒๐๗๔

บัง22074

• email
« ตอบ #7 06/05/50 - 22:05 »
ขออนุญาตแจ้งข่าวครับ  บังเอิญวันนี้ได้อ่านหนังสือพิมพ์เดลินิวส์ กรอบมุมที่ ๕ ได้ลงข่าวเกี่ยวข้องกับพวกเราบางส่วน คือ ผอ.รพ.สิรินธร(นพ.พิชญา นาควัชระ) ซึ่งเป็นรุ่นพี่ของพวกเราและพวกเรากำลังจะไปเล่นฟุตบอลในวันที่ ๒๖ พ.ค.นี้  ได้สูญเสียคุณพ่อ (นายเจริญ นาควัชระ) ขณะนี้กำลังตั้งศพสวดพระอภิธรรม ณ วัดราษฎร์บำรุง ศาลา ๕ ซอยเพชรเกษม ๖๙ ไปจนถึงวันที่ ๑๐ พ.ค.หากเพื่อนนักบอลท่านใด ได้เคยติดต่อกับพี่คุณหมอฯ กรุณารับทราบด้วยครับ  อีกเรื่องหนึ่งก็คือโรงพยาบาลสิรินธรนี้  ในวันที่ ๑๔ พ.ค. นี้  สมเด็จพระเทพฯ จะเป็นผู้แทนพระองค์ทรงเปิดโรงพยาบาลนี้อย่างเป็นทางการ...บัง๒๒๐๗๔

ปริน

« ตอบ #8 07/05/50 - 22:09 »
ขอบคุณเพื่อนบังและท่านอื่นๆ  ที่รายงานข่าวและการนัดหมายร่วมออกกำลังกาย ส่วนช่วงนี้ผมต้องขอเก็บตัวชั่วคราว  เนื่องจากกล้ามเนื้ออักเสบ คาดว่าน่าจะร่วมช่วยเพื่อนเล่นบอลได้ในงานอจ.สุโขที่รพ.สิรินธร   และอย่าลืมเพื่อนๆเสาร์นี้เจอกันที่งานพระราชทานเพลิงศพ อจ.อรสานะครับ    
« แก้ไขล่าสุด: 07/05/50 - 22:14 โดย administrator »

pee5/15

« ตอบ #9 08/05/50 - 11:18 »
 :) เมื่อวานนี้ 7 พ.ค.50 ทุ่มครึ่งถึงสามทุ่มครึ่ง พวกเราได้ไปออกกำลังกายกันที่สนามฟุตบอล 5 คน แถวถนนเหนือ-ใต้(เชื่อมสาทรกับพระราม3) ใกล้ๆแยกถนนจันทร์ มีเพื่อนป๊อปเป็นโต้โผ ชักชวนผู้ปกครองของนักเรียนอัสสัมชันด้วยกันมาเล่น พวกเราก็มี โปรป๊อป+น้องเป้ง ออด บูลย์ ดร.เจี๊ยบ+น้องจิม เสี่ยเจี๊ยบพ่อน้องโจ้(อองรี) เรา+ลูกชายอีกสอง เล่นบอลกันแบบสามทีม 10 นาทีแพ้ออก แต่ไปๆมาๆกลายเป็นสลับกันเล่นทีมหนึ่งเล่นต่อเนื่อง2ครั้ง สนุกดีมาก สนามใช้ได้ดี ลูกๆหลานๆสนุกสนานดีมาก ใครสนใจ เห็นว่า จันทร์ที่ 14 พ.ค.50 จะมีอีกรึเปล่า ติดตามจากโปรป๊อปได้ครับ..
 :'( แต่ยังไงเรามีนัดกันวันที่ 12 พ.ค.50 ที่วัดโสมนัส นางเลิ้ง งานศพ อ.อรสา คุณแม่โปรป๊อปของเรา เป็นโอกาสสุดท้ายของเราที่จะได้ร่วมกันรำลึกถึงพระคุณของอาจารย์ อย่าลืมกันนะครับ
 8) สำหรับนัดหมายครั้งต่อไป เราได้จองสนามฟุตซอลไว้ในวันเสาร์ที่ 19 พ.ค.50 เวลา 1600 - 1800 น.(ชม.ละ800 บาท/2 ชม.ก็ 1,600บาท)  สนามชื่อ TITO COURT เป็นคอร์ทแบดมินตันและมีสนามฟุตซอลด้วย 2 สนาม อยู่ภายในซอยเจริญนคร 14 ใกล้สะพานตากสิน(สะพานสาทร)  ที่จอดรถใต้อาคารสะดวกสบายมาก พื้นสนามฟุตซอลเป็นหญ้าเทียม นุ่มพอสมควรไม่กระด้างเท้า ให้ใช้รองเท้านันยาง หรือผ้าใบธรรมดา ไม่ควรใช้รองเท้าสตัท เพราะจะลื่น ควรจะเล่นข้างละ 5 คนกำลังสนุก ฉะนั้นพวกเราควรไปซัก 20 คน/4ทีม เพื่อจะได้มีโอกาสได้พักบ้าง เพราะเหนื่อยมากกว่าสนามใหญ่(วิ่งไล่บอลตลอด/บอลขึ้นเร็วลงเร็ว)  เพื่อนๆกรุณาแจ้งให้ทราบด้วยครับว่าใครมาร่วมได้ ส่วนแผนที่จะหาทางเอามาแปะไว้ให้ดู(จะเอาแผนที่ไปแจกที่งานศพ อ.อรสาด้วย) หรือจะสอบถามเส้นทางติดต่อกับสนามได้ที่เบอร์โทร 02-4389785 และเกี่ยวกับสนามฟุตซอลโดยตรงที่เบอร์ 089-6820508 คุณวินิต หรือเพื่อนคนใดสนใจจะพาบุตร/ภรรยาไปออกกำลังตีแบดมินตันระหว่างรอพวกเราเล่นบอลก็ได้ คอร์ทแบดใหม่ พื้นสนามเป็นยางอย่างดี ชม.ละ100-120 บาท ก็ลองดูนะครับ อย่าลืมใครไปบ้างช่วยแจ้งด้วยนะครับ  ขอโทษด้วยเอาแผนที่มาลงให้ดูยังทำไม่เป็น

wiboon14

« ตอบ #10 08/05/50 - 21:43 »
;) วันที่ 19 ผมไปได้ครับ และขณะนี้กำลังเสนอท่านกานนให้ช่วยติดต่อรุ่นพี่ สวนฯ98 มาร่วมเล่นกับพวกเราในวันนั้นด้วย

??? ท่านเซนเตอร์หม่องครับช่วยลงข่าวของวันที่ 26 อีกครั้ง กระดานข่าวใหม่ยังไม่มีรายละเอียด

พ่อน้องจิม

« ตอบ #11 09/05/50 - 21:46 »
วันที่19ผมไปได้คับ  ตีแบดได้ด้วย  ขอบคุณที่ชวน

ป๊อป

« ตอบ #12 10/05/50 - 16:20 »
ใครวะคือพ่อน้องจิม

pee5/15

« ตอบ #13 11/05/50 - 08:59 »
 :D ดร.เจี๊ยบ ไงละท่านป๊อป
 8) ใครจะตีแบดรีบโทรจองนะครับ วันที่ไปดูสนามมีคนใช้บริการเยอะเหมือนกัน

Dr.jeab

• Newbie
  • *
« ตอบ #14 11/05/50 - 22:33 »
คัยจะตีแบดเวลา15.00-16.00บอกด้วยจะจองคอร์ดล่วงหน้าให้ครับ
ขอบคุณนักฟุตบอลทุกๆท่านและเพื่อนทุกคนที่ชวนเราไปออกกำลังกาย