ผู้เขียน กระทู้: ...ร่วมกิจกรรมฟุตบอลโลก2010มาถึงแล้วคร้าบ...  (อ่าน 44315 ครั้ง)

0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูกระทู้นี้

TOE 5/5

  • Sr. Member
  • ****
  • ข้อความ: 348
  • SUANKULARB 99 FC.
    • MSN Messenger - wutrathe_boonsom@hotmail.com
    • ดูรายละเอียด
    • email
เพื่อความสะดวกในการทำกิจกรรมครับผม



ลำดับที่          วันที่                           เวลา               สนามแข่ง                       กลุ่ม   ทีมแข่งขัน                        VS   ทีมแข่งขัน


1.    11 June 2010    20:30   Johannesburg, Soccer City    A   South Africa                        VS                Mexico  
        
2.    11 June 2010    1:00   Cape Town, Green Point                          A   Urugua        VS     France        
3.    12 June 2010    20:30   Johannesburg, Ellis Park                          B                   Argen        VS    Nigeria        
4.    12 June 2010    18:00   Nelson Mandela Bay/Port Elizabeth, Nelson Mandela Bay  B  Korea                      VS    Greece        
5.    12 June 2010    1:00   Rustenburg, Royal Bafokeng    C    England        VS    USA        
6.    13 June 2010    18:00   Polokwane, Peter Mokaba    C    Algeria        VS    Slovenia        
7.    13 June 2010    1:00   Durban, Durban                          D    Germany        VS    Australia        
8.    13 June 2010    20:30   Tshwane/Pretoria, Loftus Versfeld    D    Serbia        VS    Ghana        
9.    14 June 2010    18:00   Johannesburg, Soccer City    E    Netherlands        VS    Denmark        
10.    14 June 2010    20:30   Mangaung/Bloemfontein, Free State    E    Japan        VS     Cameroon        
11.    14 June 2010    1:00   Cape Town, Green Point                         F    Italy        VS    Paraguay        
12.    15 June 2010    18:00   Rustenburg, Royal Bafokeng    F    New Zealand    VS    Slovakia        
13.    15 June 2010    20:30   Nelson Mandela Bay/Port Elizabeth, Nelson Mandela Bay G Côte d'Ivoire   VS    Portugal        
14.    15 June 2010    1:00   Johannesburg, Ellis Park                         G    Brazil        VS     Korea DPR        
15.    16 June 2010    18:00   Nelspruit, Mbombela                         H    Honduras        VS    Chile        
16.    16 June 2010    20:30   Durban, Durban                         H    Spain        VS    Switzerland        
17.    16 June 2010    1:00   Tshwane/Pretoria, Loftus Versfeld    A   South Africa        VS     Uruguay        
18.    17 June 2010    1:00   Polokwane, Peter Mokaba    A    France        VS    Mexico        
19.    17 June 2010    20:30   Mangaung/Bloemfontein, Free State    B    Greece        VS    Nigeria        
20.    17 June 2010    18:00   Johannesburg, Soccer City    B    Argentina        VS    Korea        
21.    18 June 2010    18:00   Nelson Mandela Bay/Port Elizabeth, Nelson Mandela Bay D Germany    VS    Serbia        
22.    18 June 2010    20:30   Johannesburg, Ellis Park                         C    Slovenia        VS    USA        
23.    18 June 2010    1:00   Cape Town, Green Point                         C    England        VS    Algeria        
24.    19 June 2010    20:30   Rustenburg, Royal Bafokeng    D    Ghana        VS    Australia        
25.    19 June 2010    18:00   Durban, Durban                         E   Netherlands        VS    Japan        
26.    19 June 2010    1:00   Tshwane/Pretoria, Loftus Versfeld    E   Cameroon        VS    Denmark        
27.    20 June 2010    18:00   Mangaung/Bloemfontein, Free State    F   Slovakia        VS    Paraguay        
28.    20 June 2010    20:30   Nelspruit, Mbombela                         F   Italy        VS     New Zealand        
29.    20 June 2010    1:00   Johannesburg, Soccer City    G   Brazil        VS     Côte d'Ivoire        
30.    21 June 2010    18:00   Cape Town, Green Point                         G   Portugal        VS     Korea DPR        
31.    21 June 2010    20:30   Nelson Mandela Bay/Port Elizabeth, Nelson Mandela Bay H Chile        VS     Switzerland        
32.    21 June 2010    1:00   Johannesburg, Ellis Park                        H   Spain        VS     Honduras        
33.    22 June 2010    20:30   Rustenburg, Royal Bafokeng    A   Mexico        VS     Uruguay        
34.    22 June 2010    20:30   Mangaung/Bloemfontein, Free State    A   France        VS     South Africa        
35.    22 June 2010    1:00   Durban, Durban                          B   Nigeria        VS     Korea        
36.    22 June 2010    1:00   Polokwane, Peter Mokaba    B   Greece        VS     Argentina        
37.    23 June 2010    20:30   Nelson Mandela Bay/Port Elizabeth, Nelson Mandela Bay C Slovenia     VS    England        
38.    23 June 2010    20:30   Tshwane/Pretoria, Loftus Versfeld    C   USA        VS     Algeria        
39.    23 June 2010    1:00   Johannesburg, Soccer City    D   Ghana        VS     Germany        
40.    23 June 2010    1:00   Nelspruit, Mbombela                         D   Australia        VS   Serbia        
41.    24 June 2010    20:30   Johannesburg, Ellis Park                         F   Slovakia        VS    Italy        
42.    24 June 2010    20:30   Polokwane, Peter Mokaba    F   Paraguay        VS   New Zealand        
43.    24 June 2010    1:00   Rustenburg, Royal Bafokeng    E   Denmark       VS    Japan       
44.    24 June 2010    1:00   Cape Town, Green Point                         E   Cameroon       VS    Netherlands       
45.    25 June 2010    20:30   Durban, Durban                         G   Portugal       VS     Brazil       
46.    25 June 2010    20:30   Nelspruit, Mbombela                         G   Korea DPR       VS     Côte d'Ivoire       
47.    25 June 2010    1:00   Tshwane/Pretoria, Loftus Versfeld    H   Chile       VS     Spain       
48.    25 June 2010    1:00   Mangaung/Bloemfontein, Free State    H   Switzerland       VS     Honduras       

รอบ 16 ทีม
49.    26 June 2010    20:30   Nelson Mandela Bay/Port Elizabeth, Nelson Mandela Bay    1A       VS       2B (1)       
50.    26 June 2010    1:00   Rustenburg, Royal Bafokeng    1C       VS       2D (3)       
51.    27 June 2010    20:30   Mangaung/Bloemfontein, Free State    1D       VS       2C (4)       
52.    27 June 2010    1:00   Johannesburg, Soccer City    1B       VS       2A (2)       
53.    28 June 2010    20:30   Durban, Durban                          1E       VS       2F (5)       
54.    28 June 2010    1:00   Johannesburg, Ellis Park                          1G       VS       2H (7)       
55.    29 June 2010    20:30   Tshwane/Pretoria, Loftus Versfeld    1F       VS       2E (6)       
56.    29 June 2010    1:00   Cape Town, Green Point                          1H       VS       2G(๘)       
รอบ 8 ทีม
57.    2 July 2010    20:30   Nelson Mandela Bay/Port Elizabeth, Nelson Mandela Bay 5       VS        7 (C)       
58.    2 July 2010    1:00   Johannesburg, Soccer City                                1       VS        3 (A)       
59.    3 July 2010    20:30   Cape Town, Green Point                                                     2       VS        4 (B)       
60.    3 July 2010    1:00   Johannesburg, Ellis Park                                                     6       VS        8 (D)       
รอบ 4 ทีม สุดท้าย
61.    6 July 2010    1:00   Cape Town, Green Point                                                     A       VS        C (I)       
62.    7 July 2010    1:00   Durban, Durban                                                     B       VS        D (II)       
รองอันดับ 3
63.    10 July 2010    1:00   Nelson Mandela Bay/Port Elizabeth, Nelson Mandela Bay   Loser I       VS        Loser II       
รอบชิงชนะเลิศ
64.    11 July 2010    1:00   Johannesburg, Soccer City                                                    Winner I       VS        Winner II        
                     


โต 5/5  ;D
« แก้ไขล่าสุด: 07/06/53 - 14:22 โดย TOE 5/5 »
21864  SUANKULARB 99
สุวิชา โน ภวํ โหติ

tupthai

  • Full Member
  • ***
  • ข้อความ: 169
    • ดูรายละเอียด
    • email
ลุงโต แปลเป็นไทยได้มั๊ย ตรูอ่านไม่ออกว่ะ

TOE 5/5

  • Sr. Member
  • ****
  • ข้อความ: 348
  • SUANKULARB 99 FC.
    • MSN Messenger - wutrathe_boonsom@hotmail.com
    • ดูรายละเอียด
    • email
ลุงโต แปลเป็นไทยได้มั๊ย ตรูอ่านไม่ออกว่ะ


ภาษาแอฟริกา = Ek is lui die vertaling te kopieer
ภาษาไทย = ตรูขี้เกียจแปล คัดลอกมา

เหอๆๆ


« แก้ไขล่าสุด: 07/06/53 - 16:07 โดย TOE 5/5 »
21864  SUANKULARB 99
สุวิชา โน ภวํ โหติ

wiboon14_osk99

  • Hero Member
  • *****
  • ข้อความ: 529
    • ดูรายละเอียด
    • email
 ;) ;) ทายทีเดียวเลย 48 คู่ได้มั้ยลุงกาก้านน  ;D ;D ;D ???

กานน

  • บุคคลทั่วไป
"""ได้อยู่แล้ว...เอาเป็นว่านัดแรกของแต่ละสายก่อนดีไม๊...เพื่อดูเชิงไปก่อน...กาก้านน

ไก่- pongsawat

  • Full Member
  • ***
  • ข้อความ: 128
    • ดูรายละเอียด
    • email
......
     เ อ่ อ อ อ อ.....
                         อยากร่วมเล่นด้วย       .......แต่......
                                           
                               .........ขอทายเฉพาะ   นัดชิงชนะเลิศ      นัดเดียวได้มั๊ยครับ...เพื่อนๆ    5 5 5

rong 5/5

  • บุคคลทั่วไป
ทายเลยครับ ใจร้อน
ทีมแข่งขัน   VS   ทีมแข่งขัน   ผลการแข่งขัน
South AfricaVS     Mexico    D
Urugua     VS     France    D

กานน

  • บุคคลทั่วไป
"""โหมาแล้วท่านแรกใจร้อน...สมันเกอ...เสมอกันทั้งสองคู่เลย...อืม...มีเหตุมีผล...ท่านอื่นๆว่าไงคร้าบ..............................................กาก้านน

wiboon14_osk99

  • Hero Member
  • *****
  • ข้อความ: 529
    • ดูรายละเอียด
    • email
 ;) เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ที่บ้านฝนตกหนัก ไฟฟ้าดับ ผมจึงไปซื้อเทียนมา และได้นั่งเทียนทายผลบอลครั้งแรก 16 คู่เลยในบัดดล  ???
    แอฟริกาใต้ เสมอ , อุรุกวัย เสมอ ,เกาหลีใต้ แพ้ กรีซ , อาร์เจน ชนะ ไนจีเรีย

    อังกฤษ เสมอ อเมริกา, แอลจีเรีย ชนะ สโลวีเนีย , เซอร์เบีย ชนะ กานา

    เยอรมนี ชนะ ออสเตรเลีย , ฮอลแลนด์ ชนะ เดนมาร์ก , ญี่ปุ่น เสมอ แคเมอรูน

    อิตาลี เสมอ ปารากวัย , นิวซีแลนด์ แพ้ สโลวาเกีย(มัว) , ไอวอรี่โคสต์ เสมอ โปรตุเกส

    บราซิล ชนะ เกาหลีเหนือ , ฮอนดูรัส แพ้ ชิลี , สเปน ชนะ สวิส   ( ห้ามลอก )  ;D :D :police:

Kanon99

  • บุคคลทั่วไป
"""ในฐานะผู้ที่ทายถูกเป็นแชมป์ทายผลยูโร 2008 ทายมา 16 คู่เลย....โห..............................กาก้านน

Aon 5/15

  • Full Member
  • ***
  • ข้อความ: 167
    • ดูรายละเอียด
    • email
16 คู่เหมือนกัน (ปล่าวลอก)

แอฟริกาใต้    ชนะ   เม็กซิโก
อุรุกวัย          แพ้     ฝรังเศษ
เกาหลีใต้      ชนะ    กรีซ
อาร์เจน        ชนะ   ไนจีเรีย
อังกฤษ         ชนะ   อเมริกา
แอลจีเรีย       แพ้     สโลวีเนีย
เซอร์เบีย       ชนะ   กานา
เยอรมนี        ชนะ   ออสเตรเลีย
ฮอลแลนด์     ชนะ   เดนมาร์ก
ญี่ปุ่น           ชนะ    แคเมอรูน
อิตาลี           ชนะ    ปารากวัย
นิวซีแลนด์    แพ้      สโลวาเกีย
ไอวอรี่โคสต์   แพ้     โปรตุเกส
บราซิล         ชนะ    เกาหลีเหนือ
ฮอนดูรัส       แพ้      ชิลี
สเปน           ชนะ    สวิส

Kanon99

  • บุคคลทั่วไป
"""เริ่มใกล้เข้ามานักฟันธงเริ่มทยอยกันมาแล้วคร้าบ......................เดี๋ยวจะทายเป็นแม๊ทช์ต่อแม๊ทดีกว่าคร้าบ...กาก้านน ;D

tupthai

  • Full Member
  • ***
  • ข้อความ: 169
    • ดูรายละเอียด
    • email
แอฟริกาใต้ เสมอ
ฝรั่งเศส ชนะ
กรีซ ชนะ
อาร์เจนติน่า ชนะ
อังกฤษ ชนะ
สโลเวเนีย ชนะ
กาน่า เสมอ
เยอรมัน ชนะ
ฮอลแลนด์ ชนะ
แคเมรูน ชนะ
อิตาลี เสมอ
สโลวาเกีย ชนะ
บราซิล ชนะ
ไอเวอร์รี่โคสต์เสมอ
ชีลี ชนะ
สเปน ชนะ
อุรุกวัย เสมอ
จบ

pee5/15

  • Global Moderator
  • Hero Member
  • *****
  • ข้อความ: 781
    • ดูรายละเอียด
 ;) กลับมาใช้ NET ได้อีกครั้งแล้วครับ
 ;D ผมขอทายเป็นวันไปนะครับ แอบดูข้อมูลของเพื่อนๆแล้วนำเข้าคอมฯ ประมวลออกมาได้ดังนี้ (โม้ครับ/ตามความชอบในแต่ละทีมที่ผมมีใจให้เองหละ)
       วันที่ 11 มิ.ย.    เม็กซิโก  ชนะ ,  อุรุกวัย เสมอ   โอมเพี้ยง!!!
 ;D ลุงกานน ครับ   ผมขอเสนอให้มีรางวัลเพิ่มอีกหนึ่งรางวัลครับ  คือ รางวัลทายผลยอดแย่ ให้กับผู้ที่ทายผิดมากที่สุด(ได้คะแนนสะสมน้อยที่สุด) อะไรก็ได้ครับ แต่บ๊วยไม่เอา เพราะผมไม่ทานบ๊วย
      และคิดว่า รางวัลนี้ต้องเป็นของผมแน่นอน อะไรก็ได้ครับ ขำขำ เอาไว้อำกันให้มันปากไปเลย ดีไหมครับลุงนน...
      (อยากได้เสื้อทีมชาติสเปน สีสวยบาดใจดี ใครไปสนามศุภฯบอกด้วยนะจะฝากซื้อ อิอิ)

TOE 5/5

  • Sr. Member
  • ****
  • ข้อความ: 348
  • SUANKULARB 99 FC.
    • MSN Messenger - wutrathe_boonsom@hotmail.com
    • ดูรายละเอียด
    • email
ขอร่วมกิจกรรมรอบแรกดังนี้ครับ 8)
 
แอฟริกาใต้    เสมอ   เม็กซิโก
อุรุกวัย          เสมอ     ฝรังเศษ
เกาหลีใต้      เสมอ    กรีซ
อาร์เจน        ชนะ   ไนจีเรีย
อังกฤษ         ชนะ   อเมริกา
แอลจีเรีย      เสมอ     สโลวีเนีย
เซอร์เบีย       เสมอ   กานา
เยอรมนี        ชนะ   ออสเตรเลีย
ฮอลแลนด์     ชนะ   เดนมาร์ก
ญี่ปุ่น           เสมอ    แคเมอรูน
อิตาลี           ชนะ    ปารากวัย
นิวซีแลนด์    แพ้      สโลวาเกีย
ไอวอรี่โคสต์   แพ้     โปรตุเกส
บราซิล         ชนะ    เกาหลีเหนือ
ฮอนดูรัส       แพ้      ชิลี
สเปน           ชนะ    สวิส

โช๊ะเด๊ะ ;D

ที่ทายช้าเพราะขี้เกียจพิมพ์ไม่ได้ลอกนะ...อิอิ ::)
« แก้ไขล่าสุด: 10/06/53 - 13:10 โดย TOE 5/5 »
21864  SUANKULARB 99
สุวิชา โน ภวํ โหติ