ผู้เขียน กระทู้: ...ร่วมกิจกรรมฟุตบอลโลก2010มาถึงแล้วคร้าบ...  (อ่าน 44317 ครั้ง)

Kanon99

• บุคคลทั่วไป
""""""""""""""""เจ๊กทายฮอลแลนด์ชนะ - เสริญ ทาย เสมอ........ขอเปลี่ยนเป็นสเปนชนะดีกว่า...ลุ้นกันไปเลยคร้าบ ได้แต้มเท่าหรือแพ้อ้นไปเลย...................กาก้านน ;)

...........เจ๊ก+ เสริญ 34, อ้น+นน 33, บูลย์ + พี 32, หม่อง 26, โต + ป๊อบ 25, รงค์ 24, ปริณ + ตุ๋ย 17 และ เนศ 9 คะแนน นะคร้าบ...............กาก้านน ;D

Aon 5/15

• Full Member
    • email
ไม่ได้ที่ 1 ไม่เป็นไร
ยังไงก็ลุ้นสนุกทุกแมทช์
ขอบคุณกาก้านนที่จัดกิจกรรมระดับ world class ครั้งนี้
และขอบคุณรางวัลประทับใจ ถูกใจจริงๆ !! (กดดันกาก้านน  :D)

Kanon99

• บุคคลทั่วไป
"""ก็จบลงไปแล้วนะครับ...สำหรับฟุตบอลโลกในแผ่นดินแอฟริกาใต้...ที่แสนจะสนุกและน้ำลายเหนียวคอทุกนัดสำหรับชัยชนะของทีมแชมป์จากสเปน..( ชนะ 1 - 0 ) ....( แชมป์โลกครั้งแรกในประวัติศาสตร์ของประเทศ, เป็นทีมที่ยิงน้อยที่สุดที่ได้เป็นแชมป์, เป็นทีมที่แพ้นัดแรกแล้วกลับมาได้แชมป์, ทีมแรกที่เข้าชิงและได้แชมป์เลย, เป็นทีมที่ 2 ต่อจากเยอรมันที่ได้แชมป์ยุโรปแล้วมาได้แชมป์โลก ฯ ).............แล้วอีก 4 ปี ( โหพวกเราก็ 50 กว่ากันแล้วตอนนั้น ) ก็จะพบกับในฟุตบอลโลกครั้งต่อไปที่ ทวีปอเมริกาใต้ ประเทศบราซิล ::)

""""""""""""ก็ขอสรุปคะแนนของเพื่อนๆที่ได้ทำนายผลกันเอาไว้...( ใครจะเก่งกว่าเจ้าปลาหมึกพอล )...ครั้งนี้ขับเคี่ยวกันอย่างสนุกมีที่ทำคะแนนได้เท่ากันหลายคนมากๆ..........สำหรับอันดับที่ 1.......มีคะแนน 35 คะแนนจาก 64 นัด..ขอปรบมือให้กับ...ลุงเสริญ... :D
                               อันดับ 2 โดนแซงนัดสุดท้ายนี่เองได้แก่ลุงเจ๊ก 34 คะแนน...
                               อันดับ 3 มี 33 คะแนน ได้แก่ อ้น และ นน...
                               อันดับ 4 ได้ 32 คะแนน คือ บูลย์ และ พี...
                               อันดับที่ 5 ได้ 26 คะแนน คือ หม่องและ โต...
                               อันดับที่ 6 ได้ 25 คะแนน คือ ป๊อป...
                               อันดับที่ 7 ได้แก่ รงค์ มี 24 คะแนน.....
                               อันดับ 8 ได้แก่ 17 คะแนน คือ ปริณ กับ ตุ๋ย...
                               บ๊วยได้ 9 คะแนน โดยกาจงใจบ๊วยไม่ค่อยได้ทายเข้ามาเลย....................สรุปและกำลังจัดหารางวัลโดย................................... กาก้านน ;)

wiboon14_osk99

• Hero Member
    • email
 :) ขอแสดงความยินดี กับพี่ไก่อู เอ๊ย!! พี่สรรเสริญ ด้วยนะคับ  ปีนี้เป็นปีทองของคนชื่อสรรเสริญจริงๆ

เห็นฟีฟ่า จะให้รางวัลตั้ง 30 ล้านเหรียญ  ;D ;D

Thanate 5/16

• Full Member
    • MSN Messenger - thanate.th@gmail.com
    • email
ขอขอบคุณเพื่อนนนที่ตั้งใจจัดกิจกรรมให้เพื่อนได้ร่วมสนุกในครั้งนี้
และขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่มีส่วนทำให้กิจกรรมคึกคัก
และขอบคุณมากสำหรับรางวัลบ๋วยที่ได้รับ โดยส่วนตัวแล้วขอสละสิทธิ์ดีกว่านะเพื่อน เพราะเราแทบจะไม่ได้เข้ามาทายผลเลย ดังนั้นคิดว่าน่าจะไม่ตรงกับคุณสมบัติของผู้ที่ควรจะได้รับรางวัล ผู้ที่เข้ามาทายผลอย่างสม่ำเสมอ น่าจะเป็นผู้ได้รับรางวัลมากกว่านะครับ ส่วนทายถูกมาก ถูกน้อยก็ได้รับรางวัลลดหลั่นกันไป อันนี้น่าจะเหมาะสมกว่า ถึงแม้ว่าเพื่อนๆจะบอกว่าแค่สนุกวนานกัน ไม่ได้ซีเรียดอะไร แต่ก็น่าจะมีกติกาที่เหมาะสมนะครับ คราวน่าอาจจะ (อาจจะ) นะ กำหนดว่าต้องทายเข้ามาอย่างน้อยซัก 75 % อะไรอย่างนั้นดีมั้ย งั้นครั้งนี้ขอสละสิทธิ์ไปก่อนนะเพื่อน ถ้าเพื่อนนนเตรียมรางวัลไว้แล้วก็ขอมอบใว้ให้กับทีมฟุตบอลสวนกุหลาบ 99 ของเรานะครับ
ธเนศ 5/16 ครับ

wiboon14_osk99

• Hero Member
    • email
 ??? บ๊วย เอาไป 20 ล้านเหรียญพอละกันลุงเนศ  ;D :D

เสริญ

• Sr. Member
  • Genuine SK 22214 since May'76
    • MSN Messenger - sansern99@msn.com
    • email
สนุกสนานตามประสาเพื่อนฝูงครับ
ขอบคุณลุงกาก้านน ที่จัดกิจกรรมดีๆ ช่วยให้ดูบอลมันขึ้น
Living better is the best revenge.