ผู้เขียน กระทู้: Facebook ของกานน เศาภายน โดนHACK  (อ่าน 3627 ครั้ง)

ธงชัย5/16

• Hero Member
    • email
เพื่อนๆท่านใดสามารถติดต่อ กานน เศาภายน ได้ช่วยแจ้งให้กานนทราบว่า Facebookของกานนโดนhack คือ ไอ้Hackerมันจะปะไฟล์ไวรัสมาตอนที่เราจะchat โดนกานนไม่ได้ออนFB
เพื่อนรุ่นน้องสวนฯโดนมาแล้ว ส่วนผมโดนไวรัสที่มันมาปะไว้คือถ้าคลิกเข้าไปไวรัสเข้าเครื่องของเราเลยครับ ผมโทรไปหากานน เผอิญไม่รับสาย กลัวว่ามันจะปะเพื่อนทุกคนของกานน
จึงแจ้งเตือนเพื่อนทุกคนอย่างเปิดไฟล์ที่มันจะมาปะไว้ที่chat ไฟล์Facebook-pic000934519.exe(ที่ผมโดน แต่ที่Hackerมันมาแปะใช้userของกานนไม่ใช่ไฟล์นี้จำไม่ได้)
ให้กานนเปลี่ยนpasswordของFacebookด่วน ใครสามารถติดต่อได้ช่วยโทรบอกทีครับ
ขอบคุณครับ
ธงชัย

pee5/15

• Global Moderator
  • Hero Member
 8) ขอบคุณลุงธงชัย ที่แจ้งให้เพื่อนๆทราบ จะได้ระวังการใช้ NET ลุงกานน เปิดเข้ามาอ่านคงทราบแล้ว ส่วนผมตอนนี้ไม่มีเบอร์โทรลุงกานน เพราะโทรศัพท์เสีย เบอร์หายหมดเลย กำลังแก้ไขครับ
     อ้าว!!! ลุงกานน ระวังด้วยครับ

Kanon99

• บุคคลทั่วไป
...ขอบคุณมากๆเลย...ไอ้เจ้าFACE BOOKไม่ค่อยได้เข้าไปใช้เลย...จะมาแฮ๊ก, ฮอลล์, โอเล่, คอริฟินซี กันทำไมเนี่ย.............กานน