ผู้เขียน กระทู้: แจ้งข่าว ภรรยาของคุณปริณ (คณาชัย) 5/9 เสียชีวิต  (อ่าน 5700 ครั้ง)

poppeng

• Full Member
    • email
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

Thanate 5/16

• MSN Messenger - thanate.th@gmail.com
    • email
เมื่อคืนนี้ไปงานสวดพระอภิธรรมศพของคุณสุวพีร์ ภรรยาคุณ ปริญญา (คณาชัย) ที่วัดธาตุทอง ศาลา 7 ปริญญาฝากขอบคุณเพื่อนๆที่ให้กำลังใจ และส่งพวงหรีดมาที่งานด้วยครับ

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวเพื่อนปริญด้วย
ธเนศ 5/16

Thanate 5/16

• MSN Messenger - thanate.th@gmail.com
    • email
กำหนดการครับ

เอ 5/3

• Hero Member
ด้วยความเสียใจอย่างยิ่งครับ ปริณ

จาก

เอ

บัง22074

• email
ขอแสดงความเสียใจกับเพื่อนปรินด้วยครับ

กำธร5/5

• Jr. Member
  • **
    • email

ขอแสดงความเสียใจกับเพื่อนปริน และครอบครัว ด้วยครับ ...

mr.rin

• Sr. Member
    • email
  ขอแสดงความเสียใจกับเพื่อนด้วยครับ...

tupthai

• email
เสาร์ที่ 29 ต.ค. สวน99 เป็นเจ้าภาพ พระสวดทุ่มตรงเพื่อนคนไหนว่างขอเชิญไปฟังพระสวดด้วยครับ จบ

วิรัช (เอ็กซ์) 5/15

• Administrator
    • email
5โมงเย็นของวันจันทร์ที่ 31ตุลา54 ที่วัดธาตุทอง 
มีเพื่อนๆหลายท่านไปร่วมงานฌาปานกิจภรรยาของคุณปริณ
พวกเราได้แสดงความเสียใจ และให้กำลังใจกับปริณ
ถ้าเพื่อนปริณมีอะไรที่พวกเราสวน99พอจะช่วยได้
พวกเราจะอยู่ข้างๆเพื่อนปริณตลอดไปครับ
X
Wirat osk99

ลุ้ยส์ 5/5

• บุคคลทั่วไป
ขอแสดงความเสียใจเป็นอย่างยิ่งครับ   จากเพื่อนๆสวนเหนือครับ

ปริน5/9

• email
ขอขอบคุณเพื่อนสวนทุกคนที่มาร่วมไว้อาลัย และร่วมทำบุญให้ภรรยาผม  ขอบคุณจากใจจริง

YHEE99

• Sr. Member
  • ชาวสวนกุหลาบแม้เปลี่ยนกระถางแต่ก็ไม่จางสี
    • email
 :(ไม่เป็นไรครับลุงปริน คุณภรรยาเธอได้หมดวาระกรรมด้วยดีแล้ว เกิด แก่ เจ็บ และ ตาย ล้วนอยู่ในวัฐจักรของธรรมชาตฺิ และ เป็นอนิจจัง เราชาวสวนฯ๙๙ เป็นกำลังใจให้เสมอครับบบบ

Kanon99

...มันเป็นสัจธรรมครับ...คนเราพบกันเพื่อจากอยู่แล้ว...ไม่มีใครไม่จากกัน...ผมเจอมาหลายแล้วเริ่มจากน้องสาว, แม่ และมาพ่อ...ญาติทางแม่ทางพ่ออีกนับไม่ถ้วน...แล้วมันก็จะมาถึงเราไม่วันใดก็วันนึง...ผมปลงมานานแล้วกับชีวิต...กานน

Kho paknam

ขอแสดงความเสียใจกับเพื่อนด้วยครับ